Diễn đàn Lớp Liên thông Tin Chính quy K19 (2009-2011) ĐH Khoa học Huế
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Chúc mừng năm mới 2017
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty15/1/2017, 2:29 pm by Admin

» Tuyển dụng Dev PHP Or Java
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty21/10/2014, 8:48 am by ola.ka

» Happy New Year!
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty19/1/2014, 6:09 pm by Admin

» Thông báo khẩn
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty3/12/2013, 7:30 pm by Admin

» Cách tạo con dấu bản quyền trong Office Word
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty3/12/2013, 3:15 pm by hongle1441

» Có ai còn nhớ vào đây không ta
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty17/1/2013, 2:08 pm by ola.ka

» Phần mềm hỗ trợ đọc office 2007 mà không cần cài office 2007
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty15/1/2013, 2:17 pm by hongle1441

» GIÁO TRÌNH XỬ LÝ ẢNH SỐ THẦY GỬI ĐÂY
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty15/1/2013, 1:59 pm by hongle1441

» Khai giảng lớp luyện thi N2 và N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty11/2/2012, 10:05 am by tuquynh

» Lắp mạng internet Hà Nội - Call: 098.4758.123
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty25/12/2011, 1:49 am by FptTelecom

» TIN HOT NONG HOI DAY BA CON OI
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty4/11/2011, 7:30 am by mr.dinh

» Lắp Internet FPT ở Thanh Xuân 0473.029.029
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty3/11/2011, 4:00 pm by binhpv126

» THONG BAO DANH CHO NHUNG NGUOI THI LAI
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty22/10/2011, 8:32 am by hongle1441

» Lắp mạng fpt Tây Hồ, mobile: 0982074907
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty18/10/2011, 10:11 pm by TuKoOl1989

» Đăng kí lắp mạng fpt Tây Hồ, mobile: 0982074907
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty18/10/2011, 10:11 pm by TuKoOl1989

Hổ trợ trực tuyến

Admin

Lớp trưởng
Album Class K19
Trường ĐHKH Huế

Image hosted by servimg.com
Phần mềm chính hãng

Image hosted by servimg.com
Music
Lịch
Công cụ tìm kiếm
Loading

Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch

Go down

Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Empty Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch

Bài gửi  palebrand 6/12/2010, 5:19 pm

Đối với một webmaster điều quan trọng đó là làm sao để có 1 website tốt. Ai cũng biết website tôt cần phải có được hệ thống liên kết từ banner, logo, hay textlink.
Hôm nay mình xin mạn phép được chia sẻ với các anh em một vài kinh nghiệm sau thời gian nghiên cưu. Hi vọng sẽ giúp ích cho các webmaster.
 Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch Seo-tra
Đó là 1 lân tôi tìm hiểu về ranking trên Google (SEO) Các bước để bạn tối ưu hóa website của bạn.
Ở đây tôi ví dụ website http://asianatravel.com.vn là website tôi đã làm.
Nhiều tài liệu rất quan trọng về Title của website nhưng với tôi trong tất cả các yếu tố để Seach Engine (SE) quan tâm thì không yếu tố nào là quyết định mỗi yêu tố đều có điểm mạnh là được.
-Title của tôi chỉ đơn giản là câu Sologan tôi không thay đổi gì cả.
-Meta tags thì cái này bắt buộc chúng ta phải có.
ở đây tôi thêm như sau:
Keywords: Với những từ khóa bạn mong muốn nó đc lên thứ hạng cao thì bạn gõ vào các từ khóa cách nhau bởi dâu ‘,’.
Description: nôm nà là website của bạn nói về cái gì? Nhưng bạn nên thêm các keyword vào thẻ này, tránh xuất hiện 2 lân cho 1 từ khóa nhé.
-Body text: Cái này sẽ khiên SE quan tâm đên bạn nhiều hơn.
VD: Vietnam travel agency  bôi đen và link nó đên landing url bạn cần.
Bắt buộc bạn phải có thẻ ở những từ bạn muốn.
-Thẻ H1,H2 : Toàn bộ những thẻ này đều khiến con bọ tìm kiếm sẽ quan tâm đến từ khóa đó hơn.
VD: Để có được thẻ H1 trong 1 từ khóa quan trọng như: Travel to Cambodia
Bạn nên thêm như sau:

Travel to Cambodia

or

Travel to Cambodia

-Same site text link: những text link không thể thiếu được trong website bạn.
Nêu webiste của bạn là Forum bạn hãy dùng Module Tags để tiến hành làm link, hoặc kì công hơn bạn vào bên trong nội dung sửa lại link điều đó sẽ giúp website của bạn có nhiều link inbound hơn.
Ở bài viết này tôi chỉ giới thiệu qua về các tôi ưu web cho keyword. Con tối ưu cho ảnh image, video chúng ta sẽ quan tâm bài viết khác.
Làm đên đây là bạn đã tối ưu gần hêt rồi. Tiếp đến chúng ta cân SEO off page.
-Robots: Nó chính ta chìa khóa để con robots vào web của bạn. ở đây tôi không hạn chế robot vào. Vì hệ thống của tôi khác những website khác.
Vd: User-Agent: *Allow: / Save lại với file name: robots.txt sau đó upload lên host trên thư mục root.
Vd: http://asianatravel.com.vn/robots.txt
Sitemap cho websiteSitemap là bản đồ url dành cho bọ tìm kiếm và nó thường là XML.
Để tạo sitemap các bạn có thể vào link sau đây để tạo sitemap trực tuyến.
http://www.xml-sitemaps.com/ Gõ url của bạn vào và chờ cho nó chạy xong rồi download file sitepmap.xml về sau đó bạn upload lên host của bạn trên thư mục root.
VD: website của tôi. http://asianatravel.com.vn/sitemap.xml
-Đăng ký vào Google.Google cho phép webmater quan lý đc website, theo gõi website của mình dựa trên tool.
www.google.com/webmasters/tools/ yêu cầu các bạn phải có tài khoản Gmail để sử dụng tool nay.
Sau khi đăng ký vào login đc vào các bạn cân khai báo cho google biết website của mình bằng cách
Addsite vào sau đó nó yêu cầu xác thực
You can either upload an HTML file with a name we specify, or you can add a meta tag to your site's index file. Choose your preferred method below. Help Bạn chọn phương thức upload file lên chẳng hạn. tên fiel html đó sẽ là mã xác thực.
Sau khi bạn xác thực xong bạn submit sitemap.xml vừa tạo ở trên vào.
Sau khi bạn xác thực xong bạn submit sitemap.xml vừa tạo ở trên vào.
Ok làm đến đây coi như việc tối uu hóa đã hoàn thành nhưng để muốn có thứ hạng cao thì bạn vân phải làm tiếp.
Bạn hãy đi tạo link back. Nó sẽ khiên con bọ tìm kiếm vào từ nhiều site khác đên site của bạn.
Trong quá trính đi xây dựng link back. Chúng ta có rât nhiều cách.
Link Exchange: Đó là trao đổi link với các website khác.
VD: Đơn giản nhất mà bạn có thể thây là :
http://www.ivivu.info/Link/CategoryL...sCategoryID=84 đây là danh sách các website đã liên kết với website Ivivu.
2 bên sẽ trao đổi với nhau. Gọi là Link exchange.
- Làm way door: Việc này rât hiệu quả những sẽ mất nhiều thời gian và tiền bạc.
Đó là bạn xây dựng lên những website khác nhăm mục đích thúc đẩy mạnh cho website đang cân SEO. Way door này chỉ cân sharing 1 link trong đó là ok
Nó sẽ rât tốt nếu way door của bạn mạnh.
Úi ngồi gõ mỏi tay quá …………..Giá mà đi copy đc nhỉ……
“Content is king” Các bạn chú ý là nêu website của các bạn chỉ đi copy nội dung bài viết từ những site khác thì website sẽ không đc đánh giá cao nên Page rank sẽ không cao cho dù backlink có nhiều đến đâu.
- Tạo baclink từ forum, blog. Đó là cách phổ biến nhất từ trc đên nay, nhưng hiện nay việc đi spam đã không còn tác dụng nữa. thay vào đó là đặt chữ ký. Các bạn nên hiểu 1 điều là 1 backlink chỉ được tính từ 1 domain khác. Cho dù bạn có post hàng 100 bài viết có link thì google cũng chỉ tính 1 backlink. Mà backlink đó xuất phát từ 1 page ko có PR thì rất khó để bạn đạt được mục tiêu.
Lưu ý: Nêu bạn làm kiêu này :
Cứ như vậy bạn chỉ được con số 0 thôi. Chắc các bạn hiểu mình đang nói gì. Hiện nay Google rât ghét những linkback kiểu spam này. Nêu bạn sử dụng tool đi pots bài website của bạn sẽ bị ban khỏi danh sách của google lúc nào không biết. Sở dĩ ở đây tôi tạo nhiều backlink của tôi dựa trên bài viết này đây chính là thủ thuật SEO, thủ thuật xây dựng link. Tôi sẽ không bao giờ lo vì tôi không đi spam. Ngồi 2 giờ đồng hồ chưa viết xong bài viết này……..
Có một cách nữa của các SEO chuyên nghiệp đó là submit các bài viết lên các director Article.
Sau khi google loại bỏ các link đi từ director vì dân spammer đi submit kinh quá. Thì họ lại chạy sang DirrectoryArticle để spam…..Quả thật là…
Tôi chỉ giai thích qua cho các bạn đây là nơi chưa các bài viết đê marketing . Việc bạn tạo đc bài viết hay , nội dung tốt họ sẽ quan tâm. Đơn giản thôi nhưng kiên trì và kì công lắm. 98% các director article đều những trang nước ngoài nên sử dụng English nhé.
Asiana Travel is a boutique inbound tour operator & destination management company specializing in Vietnam, Cambodia, Laos & Northern ThailandWinner of ‘Best Tour Operator’, Conde Nast Traveler World Savers Awards 2007, Buffalo Tours create customized itineraries for private classic, adventure, luxury and special interest leisure and group tours
As a leader in ‘Voluntourism’, we also offer unique monthly set departure group tours ranging from 15 to 42 days across Indochina, including a few days of volunteer projects in each country visited.
Nhưng đối với 1 website về Du lịch thì bạn không thể bỏ qua về tính mỹ thuật của website được, Các bạn nên nhớ khách hàng của bạn là ai? Lứa tuổi nào? Sơ thích đi du lịch của họ như thê nào.?
Với những kinh nghiệm thực tế làm cho nghành du lịch tôi tự tin vì mình đã làm hàng trăm website về du lịch: buffalotours.com, Danviettravel.com, vietnamtripadvisor, vn-tours.com, asianatravel.com.vn….

Đây là cách phổ biến đê tạo link. Bạn nên khôn khéo để có được những liên kết tốt.
Bài tiếp theo tôi sẽ cho các bạn thấy hiệu quả của virut marketing…SEO chỉ là 1 phân nhỏ trong SEM và SEM lại còn rât nhở trong Marketing Online.
Nếu bạn cần tư vấn để có 1 website chuyên nghiệp và quảng bá website (
SEO) hãy gọi cho chúng tôi để được tư vấn miễn phí hotline :
0979 7959 69 (24/7)
website : http://palebrand.com
với Kinh nghiệm thiết kế vào quảng bá website cho những đơn vị lớn đặc biệt các website trong lĩnh vực Du lịch , Bán hàng online !
Những đối tác lớn của chúng tôi : Asiana Travel, Buffalotours , Vietnam tripadvisior , Micronet , Vietsky Travel , Danviet Travel
Dưới đây là danh sách các website Palebrand đang triển khai phát triển :
Cong ty thiet ke website , SEOer ,
Vietnam Muslim pakej lawatan , [http://www.vietnamexploreholidays.com/tour_detail/71/166/Muslim_Tours/HO_CHI_MINH_CU_CHI_TUNNELS_PHNOM_PENH.html]melancong ke Vietnam[/url],
[http://www.vietnamexploreholidays.com/tour_detail/71/166/Muslim_Tours/HO_CHI_MINH_CU_CHI_TUNNELS_PHNOM_PENH.html] bercuti di in Vietnam [/url],
Travel to cambodia ,
CambodiaTravel, Vietnam volunteer, xe mo hinh , Xe mo hinh ,
Ong soi thuy tinh Fiber glass vietnam , Vat lieu composite ,
xe mo hinh , [url= http://sieuthixemohinh.com]xe mo hinh[/url], do choi mo hinh, May toan dac, May do dac May toan dac
Hay cho chúng tôi biết theo bạn thế nào là 1 website đạt chuẩn hiện nay ?

Chia sẻ kinh nghiệm và nhu cầu của các bạn với chúng tôi theo địa chỉ mail: trungdv.80@gmail.com

palebrand
Admin
Admin

Ngành nghề : ngoại ngữ

- Similar topics